songsang.fc
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4

Akekung
rungwit_88
6 posters

Go down

ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4 Empty ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4

ตั้งหัวข้อ by rungwit_88 Fri Sep 10, 2010 12:33 pm

ผลอุ่นเครื่องนัดล่าสุดชนะ 6-4

ผู้ทำประตู บอม 1 เป็ด 1 ใหม่ 1 อาร์ท 1 พี่รุ่ง 1 (ทีมเขาทำเข้าประตูตัวเอง 1 )

เกมรุกดีมากฯ สร้างโอกาสเยอะแต่ชอมยิงพลาดเอง เกมรับ Q1-2 แย่เสียประตูง่ายฯ

จากนำสบายถูกไล่มา 3-2 และนำห่างอีก 4-2 และถูกไล่มา 4-3 และนำ 5-3 ถูกตาม 5-4 นำอีกครั้ง 6-4 เกือบ ตาย

รายงานเกม

เริ่ม Q1 ยิงนำไว จากที่ประตูฝั่งตรงข้ามสกัดไม่ดี มาเข้าทางอาร์ท ชิพข้ามห้วประตูจากนอกกรอบเขตโทษ สวยงาม หลังจากนั้นไม่นาน บอมมาแปง่ายฯจากการผ่านของใหม่ให้บอมสบายฯก่อนหมดครึ่งแรก มาได้เตะมุมด้านขวาข้างถนัด พี่รุ่งเตะมุมเข้าไป นำห่าง 3-0 และก่อนหมดเวลา นาทีเดียวกองหลังเราพลาดง่ายฯ ถูกไล่มา 1-3 จบ

Q2 เริ่มมาไม่นานถูกไล่มา 2-3 เกมสนุกมากขึ้นฯ เราถูกบุกจนน่วม แต่มาโต้กลับและเป็นใหม่บ้าง บวกประตูที่ 4 จากการเลี้ยงหลบเข้าไปยิงง่ายฯเหมือนเดิม หลังจากนั้นไม่นานก็ถูกไล่มาเป็น 4-3 อีก จากการพลาดของกองหลังง่ายฯอีก
มีการปรับการเล่นใหม่ พี่รุ่งยืนเซ็นคู่เอกและถ่างจอร์จไปเป็นแบ็กซ้าย ให้บอมยืนหน้าคู่เป็ด เกมเริ่มดีขึ้นและตั้งเกมดีขึ้น จนประคองจบไปด้วย สกอร์นี้

Q 3 หลังจากปรับระบบใหม่เราเริ่มกลับมาบุกกดดันอีกครั้งและมาได้ประตูจากการผ่านบอลของเป็ด และกองหลังสกัดเข้าประตู นำ 5-3 และไม่นาน เป็ดก็มายิงนำอีกครั้ง 6-3 แต่ก่อนหมดเวลา ไม่ถึง 2 นาที จอร์จ หลงตำแหน่งการยืนไปหน่อย เลยเสียท่ากองหน้า ยืนโหม่งง่าย ตาม มา 6-4 แต่ได้แค่นั้น จบเกม แบบชนิดเกือบแย่

รวมอุ่นเครื่อง 2 นัดหลังสุด ยิง ครบ 12 ลูกพอดี แต่เสีย 9 ลูก

นัดหน้าเราต้องขัดเกมรับให้แน่นกว่านี้นะ สู้สู้
rungwit_88
rungwit_88

ขึ้นไปข้างบน Go down

ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4 Empty Re: ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4

ตั้งหัวข้อ by Akekung Fri Sep 10, 2010 1:35 pm

พี่รุ่งพูดถูกครับ กองหลังพลาดง่าย รวมผมด้วย 55 ฟอร์มตกอย่างแรง
อาจเป็นเพราะร่างกายและความไม่เข้าใจเกมบางจังหวะเลยทำให้พลาดง่าย
คงต้องมาคุยกันหน่อยละครับกองหลัง 555
ปกติไปเล่นที่ไหน ไม่ค่อยโดนเกิน 2 ลูกขึ้นเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไร 3+ ตลอด งงมาก
อาจเป็นเพราะ ร่างกายไม่ค่อยฟิตเท่าไหร่ +กลัวเจ็บ lol เลยทำให้ความดุดันลดลงไปเยอะ
สมควรให้พี่รุ่งมายืนด้วย เพราะโหดมาก เตะตัดล่างตลอดทำเอากองหน้า กลัวไปเลย

เพราะว่าเอกเป็นบอลสไตล์วิ่งไปกับคู่แข่งแต่เอกไม่ค่อยตัดเกมออกแนวบล็อคบอลไรพวกนี้ไม่เข้าพรวด
แต่จะขาดความหนักในการเข้าบอล สังเกตุได้ ขาคู่แข่งกับขาเอก เวลาแข่งจิง แทบจะไม่โดนกันเลย
เพราะเอกจะพยายามให้ขาโดนแต่บอลเลยทำให้คู่แข่งเล่นง่าย ไม่ใช่กลัวคู่แข่งเจ็บนะ กลัวเอกเจ็บเองมากกว่า 5 5 5
พอดีมีประสบการณ์เคยขาหักมาก่อนเลยแหยงตลอด สมัยก่อนเอกเตะทั้งคนทั้งบอลหลังจากขาหักมาเล่นบอลเซฟตัวเอง
มากกว่าเดิมเยอะเลยทำให้อาจมองว่าไม่ทุ่มเทแต่จิงๆเต็มที่ทุกนัดครับ อยากชนะทุกนัด จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ Twisted Evil

ใจผมคิดว่าพี่รุ่งเป็นตัวตัดเกมดีนะเอกว่า เพราะโหดสุดๆ What a Face

ส่วนตัวผมเองจะพัฒนาฟอร์มให้ดีขึ้นต่อไปคร้าบบบบบ Razz

Akekung

ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4 Empty Re: ชนะอุ่นเครื่อง นัดล่าสุด 6-4

ตั้งหัวข้อ by rungwit_88 Fri Sep 10, 2010 2:06 pm

เออ เอาเข้าไป
rungwit_88
rungwit_88

ตั้งหัวข้อ by พี่แจ้ Fri Sep 10, 2010 4:29 pm

พี่รุ้งคนเดิมมาแล้วครับโหดสุดๆๆเสียงดังสุดๆๆอย่างนี้ชอบๆๆศูนย์หน้าทุกทีมโปรดระวังนะครับ
ผมเตือนไว้ก่อนนะจะบอกให้ Twisted Evil
พี่แจ้
พี่แจ้

ตั้งหัวข้อ by พี่แจ้ Fri Sep 10, 2010 4:33 pm

นักบอลเรามีหน้าตาอย่างนี้ด้วยอย่านี้ต้องไปทุกนัดพักนี้สายประจำสับสน Embarassed
พี่แจ้
พี่แจ้

ตั้งหัวข้อ by singh28 Sat Sep 11, 2010 2:58 pm

จะเอาหนักโหดผมขอแล้วกันนะคับ
singh28
singh28

ตั้งหัวข้อ by tao10 Sun Sep 12, 2010 3:37 am

ช่วงหลังๆ เสียประตูเยอะจิงๆ
tao10
tao10

ตั้งหัวข้อ by suctos Fri Sep 24, 2010 5:27 pm

หน้าที่นี้ เด่วผมขออาสาแทนเอกเองครับ เพราะผมยังไม่เคยขาหัก แต่ผมจะทำหน้าที่นี้ได้นั้น คงเปนช่วงที่ลงสนามบ่อยๆ แรงถึงๆ น่ะ แต่ถ้าช่วงไหนที่เว้นไปหลายวันก้อคงทำได้ไม่เต็มที่น่ะครับ แต่จะพยายามให้เสียประตูน้อยลงกว่าเดิม จะพยายามน่ะ 55555
suctos
suctos

ขึ้นไปข้างบน