songsang.fc
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง

singh28
tao10
rungwit_88
7 posters

Go down

ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง Empty ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง

ตั้งหัวข้อ by rungwit_88 Tue Aug 10, 2010 11:37 am

หลังจากผลการแข่งล่าสุดฯเราแพ้มา ผมจำไม่ได้ว่าแพ้เท่าไร(ไม่อยากจำ) ผมก็มีอารมณ์เหมือนหลายคนคือเซ็งฯและนอนไม่หลับตั้ง 2 วัน ที่แพ้ทีมนี้ (ถ้าเทียบกันตามฟอร์มแล้วเราเป็นต่อมากฯ) แต่ไม่ใช่ว่าไม่เคยเกิดขึ้นฯมันมีก่อนหน้านี้ถ้าจำไม่ผิดเราเคยแพ้กันต่อเนื่อง 7-8 นัด จนเซ็งพักหนึ่งแทบจะเลิกเล่นเลย แล้วเราก็กลับมาชนะกัน จนนับไม่ถ้วน 30 นัดขึ้นไปที่ไม่แพ้ใคร ผมไม่อยากย้อนไปกลับความพ่ายแพ้นัดล่าสุดฯ เพราะเชื่อทุกคนผิดหวังไม่แพ้กัน ผมในฐานะกัปตัน ต้องขอยืนยันก่อน ว่า ผมจะซ้อมมากขึ้นเพื่อกลับมาสู่ฟอร์มเหมือนเมื่อก่อน ยอมรับฟร์อมตก (เพราะไม่แพ้มานานเลยซ้อมน้อยลง) หลังจากนี้ ผมอยากให้ทุกคนหันกลับมาดูตัวเองว่าเรา มีจุดบกพร่องตกใหนแล้วแก้ไข (พี่รุ่งต้องยิงจุดโทษต่อแน่ไม่ต้องกลัว ยังไงต้องขอแก้ตัวแน่ฯไม่ยอมให้มันค้างใจแน่) ส่วนน้องฯหลายคนที่ร่างกายยังแข็งแรงและเป็นที่พึ่งของทีม ขอให้ตั้งใจเหมือนเมื่อก่อนที่เราแพ้แล้วกลับมาชนะ ให้ย้อนไปคิดถึงความรู้สึกที่เราเคยชนะต่อเนื่องความรู้สึกที่เราไม่เคยกลัวแพ้และคิดว่าเราคือทีมที่เหนือกว่าทุกทีมตราบใดที่เสียงนกหวีดยังไม่ดัง กล้าเอาชนะคนที่อยู่ตรงหน้า (พี่รุ่งเคยบอกไว้มาครั้งหนึ่งแล้ว) ความผิดพลาดตวามแพ้ไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ขอให้ทุกคนนำตรงนี้มาพัฒนาตัวเองและพร้อมกลับมายืน ณ จุดเดิมที่เราเคยอยู่ คือ ชนะจนลืมว่านานแค่ใหนแล้วที่เราไม่แพ้ฯ ขอให้ทุกคนทราบไว้ทีมเราคือทีมที่ดี แพ้นัดนี้แค่อุบัติเหตุเท่านั้นฯ

พี่รุ่ง สู้ต่อ แล้วทุกคนล่ะ พร้อมโยนความผิดหวัง แล้วมาสู้ต่อแล้วหรือยัง

rungwit_88
rungwit_88

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง Empty Re: ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง

ตั้งหัวข้อ by tao10 Tue Aug 10, 2010 12:10 pm

ผมอ่ะ สู้ต่ออยู่แล้ว เสนอบอร์ดบริหารว่าเปลี่ยนชุดแข่งเถอะ อิอิ
tao10
tao10

ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง Empty Re: ถึงน้องพี่ฯทุกคนในทีมส่องแสง

ตั้งหัวข้อ by singh28 Tue Aug 10, 2010 2:49 pm

แพ้เพราะลูกบอลมันนิ่มครับ

สู้ๆๆๆๆ
singh28
singh28

ตั้งหัวข้อ by suctos Tue Aug 10, 2010 2:56 pm

แพ้บ้างก้อดีครับ แรงผลักดันจะได้เพิ่มขึ้น Cool
suctos
suctos

ตั้งหัวข้อ by Jos_23 Tue Aug 10, 2010 5:01 pm

กีฬาก้อมีแพ้ มีชนะเนอะ แต่ไงก้อจะสู้ต่อกับพี่ๆนะครับ bounce
Jos_23
Jos_23

ตั้งหัวข้อ by ป๋า15 Tue Aug 10, 2010 5:13 pm

อย่าเอาผลแพ้ ชนะ มาเป็นที่ตั้ง เรามาเรื่มปรับปรุงกันใหม่นะชาวส่องแสง ทีม สู้ต่อไปนะ สิ บา สะ
ป๋า15
ป๋า15

ตั้งหัวข้อ by mai2524 Wed Aug 11, 2010 1:56 pm

ลูกกลมๆ อะไรก้อเกิดขึ้นได้ อะไรที่ว่าแน่มันก้อไม่แน่เสมอไป ขนาดแชมย์เก่าฟุตบอลโลกอย่างอิตาลียังตกรอบแรกเลย ในเมื่อทีม(เทพ)อย่างเราแพ้บ้างก้อไม่เป็นไรนะ ขอให้ทุกคนสู้อย่างนี้ตลอดไปนะ ในเมื่อกัปตันทีม(พันธ์แกร่ง)ของเราสู้แล้ว ผมก้อจะลุกขึ้นสู้ต่อไป ชนะ ชนะ ชนะ
mai2524
mai2524

ตั้งหัวข้อ by suctos Sat Aug 14, 2010 2:51 pm

ใหม่พูดเหมือน มีอะไรกะอิตาลีหรือป่าว ถ้าจำไม่ผิดตอนบอลโลกถ้าเลือกกินมักกะโรนี ละก้อ ท้องเสียแน่ๆ 555
suctos
suctos

ขึ้นไปข้างบน