songsang.fc
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ

Jos_23
rungwit_88
6 posters

Go down

เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ Empty เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ

ตั้งหัวข้อ by rungwit_88 Wed Aug 11, 2010 3:45 pm

ถึง ทุกคนในทีมส่องแสง

เพื่อให้พวกเรามีโอกาสได้พบปะพูดคุยและออกกำลังกาย และพูดคุยหลังจบเกมทั้งในเว็ปและนอกเว็ป ดังนั้น จากที่ได้คุยกับทางพี่เทพ (ประธานทีมส่องแสงแล้ว) ท่านมีความกรุณาและยินดีที่จะทำให้ทีมเรามีชื่อเสียงในย่านนี้โดยทั่ว จึงจะทำการส่งทีมเราเข้าแข่งขัน ตั้งแต่ ลีก ด.3 ก่อน (อ่อนสุด) แล้วจึงเลื่อนไป ลีก 2 และ ลีก 1 ณ สนาม กรีนฟิว และ ซู๊ตเตอร์ (ตามลำดับถ้าเลื่อนชั้น) ดังนั้น เป้าหมายเราทุกคนคือ จะต้องร่วมกันสร้างทีมให้แข็งแกร่งเพื่อนำทีมเลื่อนฯชั้นภายในปีแรก ให้ได้

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายทั่วไปอย่างที่บอก ถูกโคตรต่อห้ว แค่ 100 บาท เท่านั้น ชุดฟรี เครื่องดื่มฟรี เนื่องจากสนามเป็น สปอนเซอร์ ร่วมกับทางพี่เทพ (พี่เทพกำลังดำเนินการเจรจาอยู่เพื่อประโยชน์สูงสุดแก่สโมสร) ส่วนวันแข่งก็จะเป็น วันเสาร์หรืออาทิตย์เท่านั้น

จึงแจ้งให้ทราบและฟิตร่างกายด้วย เราจะส่งรายชื่อ ประมาณ 25 คน

ขอให้ทุกคนรับทราบและรอการเปิดลีกอย่างตื่นเต้น

จาก พี่รุ่ง

rungwit_88
rungwit_88

ขึ้นไปข้างบน Go down

เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ Empty Re: เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ

ตั้งหัวข้อ by Jos_23 Wed Aug 11, 2010 5:01 pm

ทราบคับ จะได้เล่นป่าวหนอ Sad
Jos_23
Jos_23

เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ Empty Re: เตรียมความพร้อมทุกคนกำลังจะลงเตะ ลีก ฯ

ตั้งหัวข้อ by tao10 Wed Aug 11, 2010 6:44 pm

รับทราบครับ
tao10
tao10

ตั้งหัวข้อ by singh28 Fri Aug 13, 2010 12:40 pm

iรับทราบครับแต่มีใครบ้างครับ?
อัฟเดตตัวผู้เล่นทีนะครับ
singh28
singh28

ตั้งหัวข้อ by suctos Fri Aug 13, 2010 4:59 pm

ขอสอบถามถึงป๋าเทพ กับ พี่รุ่ง เพิ่มเติมหน่อยน่ะครับ คือถ้าวันไหนที่สนามว่างๆ เราสามารถซ้อมอย่างอื่น นอกจากการลงทีมบ้างได้ไหมค้าบพี่ เช่น การส่ง-รับบอล,การยิง,สปีด ฯลฯ แล้วพอได้เวลาจริง ก้อลงทีม จะได้รีแลกซ์มากกว่าลงทีมอย่างเดียวอ่ะครับ แต่กลัวจะไปซ้อมไม่ทันอ่ะดิ โดยเฉพาะตัวผมเองเนี้ยะ
suctos
suctos

ตั้งหัวข้อ by rungwit_88 Sat Aug 14, 2010 12:03 pm

ชี้แจงนะครับ การเตะลีกก็เหมือนซ้อมทีมทั่วไป ทุกคนมีรายชื่อหมดที่เคยเล่นนะครับและอาจมีเพิ่มขึ้นถ้าแนะนำเพื่อนมาแล้วรับกับระบบเราได้ แต่ส่วนใหญ่แนะนำมาก็รับหมด เผื่อไว้กรณีไม่ว่าเพราะต้องเตะกัน 4-6 เดือน (อาทิตย์ละวัน) 30 นัด ส่วนรายชื่อพี่คุยกันแล้วมีชื่อทุกคนครับ ร่วมสนุกกัน

ส่วนการนัดซ้อมพี่ก็เห็นด้วยว่าควรมี แต่ติดเรื่องเวลาทุกคนและการเดินทาง วิธีแก้คือ อาจจัดกลุ่มเล่นหญ้าเทียมบ้างเพื่อให้ฝึกการเคลื่อนที่และการรับส่งที่เร็วขึ้นฯ และเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ

ถ้าใครสนใจก็ลองเสนอแนะดูนะ

ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็น
rungwit_88
rungwit_88

ตั้งหัวข้อ by balloon Mon Aug 16, 2010 2:53 pm

รับทราบครับ ขอโอกาสแก้ตัวนะครับ พี่น้อง ข้อเสนอโต๊ทดีครับจะได้ชิน ไม่ตื่นสนาม
balloon
balloon

ตั้งหัวข้อ by tao10 Mon Aug 16, 2010 3:18 pm

balloon พิมพ์ว่า:รับทราบครับ ขอโอกาสแก้ตัวนะครับ พี่น้อง ข้อเสนอโต๊ทดีครับจะได้ชิน ไม่ตื่นสนาม

ได้เรยคร๊าบบบบ สู้ด้วยใหม่ เย้ๆ
tao10
tao10

ตั้งหัวข้อ by suctos Tue Aug 17, 2010 3:06 pm

พี่บอล เวลามาที่สนามผมก้อเห็นพี่ตื่นมาทุกครั้งนี่ครับ ไม่เคยเห็นพี่หลับเลยนิ ก๊ากๆๆๆ
suctos
suctos

ขึ้นไปข้างบน